Viện Khoa học An ninh tổ chức lễ ra mắt “Câu lạc bộ tiếng Anh học thuật”
Ngày 14/11/2023, được sự đồng ý của Đảng ủy, Ban Giám đốc 365bet (365bet) , Viện Khoa học An ninh đã tổ chức lễ ra mắt “Câu lạc bộ tiếng Anh học thuật”. Thiếu tướng, PGS.TS Trần Anh Vũ - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Học viện chủ trì buổi Lễ.
Tham dự buổi Lễ có Thượng tá Vũ Việt Hùng - thành viên Tổ công tác của Bộ Công an Việt Nam thực hiện nhiệm vụ gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc tại Nam Sudan; đại diện lãnh đạo các đơn vị thuộc Học viện; các thành viên Ban cố vấn và các thành viên danh dự.
Thiếu tướng, PGS.TS Trần Anh Vũ - Phó Giám đốc Học viện phát biểu tại buổi Lễ.
Phát biểu tại buổi Lễ, Thiếu tướng, PGS.TS Trần Anh Vũ - Phó Giám đốc Học viện đã biểu dương ý tưởng thành lập “Câu lạc bộ tiếng Anh học thuật” của Viện Khoa học An ninh và khẳng định, đây là một trong những mô hình học tập, rèn luyện kỹ năng sử dụng ngoại ngữ, góp phần phục vụ cho công tác giảng dạy, học tập và nghiên cứu tại Học viện cần được nhân rộng trong thời gian tới.
Tại buổi Lễ, Thượng tá, TS Vũ Hoàng Chính - Phó Viện trưởng phụ trách Viện Khoa học An ninh thay mặt Ban Chủ nhiệm “Câu lạc bộ tiếng Anh học thuật” và cam kết sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, nỗ lực xây dựng, duy trì, phát triển câu lạc bộ trở thành diễn đàn rèn luyện các kỹ năng sử dụng ngoại ngữ tại Học viện.
Các đại biểu tham dự buổi Lễ chụp ảnh lưu niệm.
Sau Lễ ra mắt “Câu lạc bộ tiếng Anh học thuật”, các đại biểu đã tham gia sinh hoạt chuyên môn với chủ đề “Chiến sĩ Công an nhân dân trong vai trò nhân viên gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc”. Buổi sinh hoạt chuyên môn của câu lạc bộ sử dụng 100% tiếng Anh đã diễn ra sôi nổi, hào hứng. Các đại biểu tham dự đã trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm về các vấn đề liên quan tới tiêu chuẩn, quy trình lựa chọn sĩ quan tham gia lực lượng gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc và kinh nghiệm thực tế khi tham gia công tác gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc.
Thượng tá, TS Nguyễn Văn Nam - Phó trưởng khoa Luật, Học viện ANND trình bày tham luận với chủ đề “Tiêu chuẩn, quy trình lựa chọn sĩ quan tham gia lực lượng gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc”.
Thượng tá Vũ Việt Hùng - thành viên Tổ công tác của Bộ Công an Việt Nam thực hiện nhiệm vụ gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc tại Nam Sudan đã chia sẻ về những kinh nghiệm thực tế trong thời gian thực hiện nhiệm vụ tại Nam Sudan.
Lãnh đạo Viện Khoa học An ninh tặng hoa, chúc mừng thượng tá Vũ Việt Hùng - thành viên Tổ công tác của Bộ Công an Việt Nam thực hiện nhiệm vụ gìn giữ hòa bình của Liên hợp quốc tại Nam Sudan.
“Câu lạc bộ tiếng Anh học thuật” hứa hẹn sẽ trở thành diễn đàn trao đổi, giao lưu, góp phần nâng cao năng lực sử dụng ngoại ngữ cho cán bộ, giảng viên và học viên của Học viện./.
Viện KHAN.
BÀI VIẾT LIÊN QUAN
- Khai giảng lớp Bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh đối tượng 4 cho học viên đang học tập 365bet đợt 1 năm 2024
- Học viện An ninh nhân dân phát động Tết trồng cây năm 2024
- Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ Bế giảng khoá Cao học 30 và trao bằng thạc sĩ
- Tưng bừng Hội thi phụ nữ Học viện ANND duyên dáng, tài năng
- Động viên tinh thần nữ sinh tập luyện diễu binh, diễu hành trong lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ
BÌNH LUẬN
MỚI NHẤT
XEM NHIỀU NHẤT
-
Thông báo chỉ tiêu tuyển sinh (tuyển mới) đào tạo trình độ đại học năm 2024 365bet
-
Khai giảng Khóa 3 đào tạo trình độ đại học chính quy tuyển mới đối với công dân đã có bằng tốt nghiệp trình độ đại học trở lên mở tại Học viện An ninh nhân dân
-
Khai giảng lớp “Bồi dưỡng chuyển đổi số cho đội ngũ giảng viên, nghiên cứu viên của Học viện An ninh nhân dân”
-
Đảng ủy Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 03/02/2024
-
Học viện An ninh nhân dân tổng kết công tác Công đoàn năm 2023
-
Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ Bế giảng khoá Cao học 30 và trao bằng thạc sĩ