Học viện An ninh nhân dân về nguồn nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày truyền thống Ngành Kiểm tra Đảng
Thiết thực hướng tới chào mừng kỷ niệm 75 năm Ngày truyền thống Ngành Kiểm tra Đảng (16/10/1948 - 16/10/2023), Đoàn đại biểu 365bet (365bet) do đồng chí Thiếu tướng, PGS.TS Trần Anh Vũ, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Đảng ủy, Phó Giám đốc Học viện làm Trưởng đoàn cùng lãnh đạo các đơn vị chức năng thuộc Học viện và cán bộ Uỷ ban kiểm tra đảng uỷ Học viện đã tổ chức về nguồn và trao đổi, học tập kinh nghiệm tại tỉnh Thái Nguyên.
Quang cảnh buổi Tọa đàm.
Trong khuôn khổ chương trình, Ủy ban kiểm tra Đảng ủy Học viện ANND đã phối hợp với Ủy ban kiểm tra Đảng ủy Công an tỉnh Thái Nguyên tổ chức Hội nghị Tọa đàm với chủ đề “Nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật đảng trong tình hình hiện nay”. Thiếu tướng, PGS, TS Trần Anh Vũ - Phó Bí thư, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Đảng ủy, Phó Giám đốc Học viện ANND và Đại tá Đào Thế Hưng - Phó Bí thư, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh Thái Nguyên đồng chủ trì Hội nghị.
Thiếu tướng, PGS, TS Trần Anh Vũ - Phó Bí thư, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Đảng ủy, Phó Giám đốc Học viện ANND phát biểu tại Tọa đàm.
Đại tá Đào Thế Hưng - Phó Bí thư, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh Thái Nguyên phát biểu tại Tọa đàm.
Tại buổi Tọa đàm, hai bên đã thông tin tình hình, kết quả nổi bật về công tác xây dựng Đảng nói chung, công tác kiểm tra, giám sát, kỷ luật nói riêng thời gian qua; đồng thời trao đổi, chia sẻ những kinh nghiệm hay, cách làm đổi mới, sáng tạo trong công tác tham mưu, lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị. Thảo luận và chia sẻ, các đại biểu đã có nhiều ý kiến tâm huyết, được tổng kết từ thực tiễn công tác, trong đó tập trung vào những giải pháp nhằm nâng cao chất lượng, hiệu quả các mặt công tác nắm, dự báo tình hình, quản lý, phòng ngừa tổ chức đảng, đảng viên sai phạm, công tác tuyên truyền, phổ biến quán triệt, hướng dẫn tổ chức đảng cấp dưới, các phong trào, mô hình, phần việc liên quan đến công tác kiểm tra, giám sát, qua đó góp phần xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng Công an thật sự trong sạch, vững mạnh, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được giao.
Đoàn đại biểu Học viện ANND tặng quà lưu niệm cho Công an tỉnh Thái Nguyên.
Tại Nhà tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, trong không khí trang nghiêm, thành kính, Đoàn đã dâng hương, dâng hoa tưởng nhớ và bày tỏ lòng biết ơn vô hạn đối với người Anh hùng, vị Cha già của dân tộc Việt Nam; nguyện học tập theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Người, tiếp tục phát huy truyền thống của Ngành Kiểm tra Đảng “Tuyệt đối trung thành, đoàn kết, trung thực, liêm khiết, kỷ cương và tận tụy”, khắc phục khó khăn, hoàn thành xuất sắc chức trách, nhiệm vụ được Đảng và Nhân dân giao phó.
Tại Nhà bia di tích thành lập Ban Kiểm tra Trung ương, Đoàn đã dâng hương bày tỏ lòng biết ơn đối với những cống hiến to lớn cho sự nghiệp cách mạng của các thế hệ tiền bối Ngành Kiểm tra Đảng. Trải qua 75 năm, dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bộ Chính trị, Ban Bí thư và các cấp ủy đảng, công tác xây dựng Đảng nói chung và công tác kiểm tra, giám sát nói riêng tiếp tục được đẩy mạnh, có nhiều chuyển biến mới, đạt được những kết quả quan trọng. Ngành Kiểm tra Đảng đã khẳng định được bản lĩnh vững vàng, tính chiến đấu cao, có nhiều đổi mới, nỗ lực cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ, nâng cao chất lượng, hiệu lực, hiệu quả của công tác kiểm tra, góp phần quan trọng vào công tác xây dựng, chỉnh đốn Đảng.
Đoàn đại biểu tổ chức dâng hương tại Khu di tích.
Sau Lễ dâng hương, Đoàn đại biểu Ủy ban kiểm tra Đảng ủy Học viện ANND tham quan Khu di tích lịch sử ATK, huyện Định Hóa, tỉnh Thái Nguyên - nơi Chủ tịch và các nhà lãnh đạo Đảng, Nhà nước đã sống và làm việc từ 20/5/1947 - 1954 để lãnh đạo cuộc kháng chiến 9 năm chống thực dân ; Nhà bia di tích thành lập Ban Kiểm tra Trung ương tại đồi Pụ Miếu, xóm Phụng Hiển, xã Điềm Mặc, huyện Định Hóa, tỉnh Thái Nguyên - nơi thành lập, đặt trụ sở đầu tiên của Ban Kiểm tra Trung ương - tiền thân của UBKT Trung ương Đảng.
Đoàn đại biểu chụp ảnh lưu niệm tại Khu di tích.
Trong luôn khổ chương trình, Đoàn đã tổ chức chương trình trao quà cho các em nhỏ Trường mầm non xã Bình Thành; các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của Trường tiểu học xã Phú Đình; trao tặng máy tính cho Công an xã Quy Kỳ, Phúc Chu, Điềm Mặc, Bộc Nhiêu thuộc huyện Định Hóa với tổng giá trị quà tặng trên 50 triệu đồng.
Đoàn đại biểu Học viện trao quà tại chương trình.
Đây là những phần quà thể hiện tình cảm sâu sắc với tinh thần tương thân tương ái của đội ngũ những người làm công tác kiểm tra Đảng của Học viện ANND với mong muốn góp sức cùng cộng đồng chăm lo cho những hoàn cảnh khó khăn và chia sẻ, hỗ trợ, động viên cán bộ, chiến sĩ Công an xã trên địa bàn huyện Định Hóa/.
Danh Vỵ. - Hồng Thanh
BÀI VIẾT LIÊN QUAN
- Khai giảng lớp tập huấn cán bộ chỉ huy khối học viên năm học 2023 - 2024
- Đồng chí GS.TS Nguyễn Xuân Thắng - Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch Hội đồng Lý luận Trung ương, Giám đốc Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh giảng bài 365bet
- Thượng tướng Nguyễn Duy Ngọc - Ủy viên Trung ương Đảng, Thứ trưởng Bộ Công an giảng bài 365bet
- Thượng tướng Bùi Văn Nam giảng bài 365bet
- Khai giảng lớp bồi dưỡng cập nhật kiến thức mới, kiến thức nâng cao cho cục trưởng, giám đốc và tương đương, năm 2024
BÌNH LUẬN
MỚI NHẤT
XEM NHIỀU NHẤT
-
Thông báo chỉ tiêu tuyển sinh (tuyển mới) đào tạo trình độ đại học năm 2024 365bet
-
Khai giảng Khóa 3 đào tạo trình độ đại học chính quy tuyển mới đối với công dân đã có bằng tốt nghiệp trình độ đại học trở lên mở tại Học viện An ninh nhân dân
-
Khai giảng lớp “Bồi dưỡng chuyển đổi số cho đội ngũ giảng viên, nghiên cứu viên của Học viện An ninh nhân dân”
-
Đảng ủy Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 03/02/2024
-
Học viện An ninh nhân dân tổng kết công tác Công đoàn năm 2023
-
Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ Bế giảng khoá Cao học 30 và trao bằng thạc sĩ