Bế giảng Khóa 5 Cao cấp lý luận chính trị hệ tập trung mở tại Công an tỉnh Kiên Giang
Ngày 29/09/2023, 365bet (365bet) tổ chức Lễ Bế giảng Khóa 5 Cao cấp lý luận chính trị (LLCT) hệ tập trung mở Công an tỉnh (CAT) Kiên Giang. Thiếu tướng, PGS.TS Trịnh Ngọc Quyên - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện ANND chủ trì buổi Lễ.
Tham dự buổi Lễ có Đại tá Diệp Văn Thế - Phó Giám đốc CAT Kiên Giang; đồng chí Nguyễn Thanh Hùng - Trưởng phòng Cục Đào tạo và Bồi dưỡng cán bộ, Ban Tổ chức Trung ương; lãnh đạo các đơn vị chức năng thuộc CAT Kiên Giang và Học viện ANND cùng toàn thể học viên Khoá học.
Thiếu tướng, PGS.TS Trịnh Ngọc Quyên - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện ANND phát biểu tại Lễ Bế giảng.
Sau thời gian 08 tháng học tập, Khóa 5 Cao cấp LLCT hệ tập trung, mở tại CAT Kiên Giang đã hoàn thành chương trình đào tạo. Trong quá trình đào tạo, học viên được trang bị kiến thức của 19 môn học và 06 chuyên đề ngoại khóa. Ngoài việc bổ sung các kiến thức theo khung chương trình đào tạo của Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh, học viên còn được trang bị bổ sung các chuyên đề đặc thù của lực lượng Công an và kết hợp đi học tập thực tế tại Thị xã Sapa, một địa bàn trọng điểm về an ninh trật tự của tỉnh Lào Cai. Với sự cố gắng, nỗ lực, Ban tổ chức Khóa học và các học viên đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ học tập.
Phát biểu tại Lễ Bế giảng, thay mặt Đảng ủy, Ban Giám đốc Học viện ANND, Thiếu tướng, PGS.TS Trịnh Ngọc Quyên - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện ANND trân trọng gửi lời cảm ơn sâu sắc tới Cục Đào tạo và Bồi dưỡng cán bộ - Ban Tổ chức Trung ương, Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh; sự chỉ đạo, tạo điều kiện của Cục Tổ chức cán bộ và Cục Đào tạo - Bộ Công an; sự lãnh đạo, chỉ đạo sát sao của Đảng ủy, Ban Giám đốc Học viện ANND; sự phối hợp của Đảng ủy, Ban Giám đốc CAT Kiên Giang và các đơn vị giảng dạy, đơn vị quản lý của Học viện ANND với các đơn vị chức năng thuộc tại CAT Kiên Giang. Đồng chí Giám đốc Học viện mong muốn, trong thời gian tới, Học viện ANND sẽ tiếp tục nhận được sự quan tâm, chỉ đạo, giúp đỡ của các cấp lãnh đạo, các cơ quan chức năng để tiếp tục tổ chức thành công các khóa đào tạo tiếp theo.
Tại buổi Lễ, Thiếu tướng, PGS.TS Trịnh Ngọc Quyên - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện đã trao Bằng tốt nghiệp cho các học viên đạt thành tích xuất sắc. Kết thúc Khóa học, có 37 học viên đạt loại Giỏi chiếm 74%; 13 học viên đạt loại Khá chiếm 26%.
Thiếu tướng, PGS.TS Trịnh Ngọc Quyên - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện ANND trao Bằng tốt nghiệp cho đại diện học viên và Giấy khen cho các học viên có thành tích xuất sắc.
Phát biểu tại buổi Lễ, Đại tá Diệp Văn Thế - Phó Giám đốc CAT Kiên Giang thay mặt Đảng ủy, Ban Giám đốc CAT Kiên Giang gửi lời cảm ơn sâu sắc tới Đảng ủy, Ban Giám đốc Học viện ANND, các thầy, cô giáo, các đơn vị chức năng đã quan tâm, tạo mọi điều kiện để Khóa học hoàn thành tốt nhiệm vụ học tập.
Đại tá Diệp Văn Thế - Phó Giám đốc CAT Kiên Giang phát biểu tại buổi Lễ.
Đồng chí Phó Giám đốc CAT Kiên Giang cũng yêu cầu các học viên của Khóa học sau khi trở về đơn vị sẽ nêu cao tinh thần trách nhiệm, tích cực học hỏi, trau dồi kiến thức, vận dụng linh hoạt, sáng tạo những kiến thức đã được truyền thụ vào thực tiễn công tác.
Đại biểu tham dự buổi Lễ chụp ảnh lưu truyền thống.
Lễ Bế giảng Khóa 5 Cao cấp LLCT hệ tập trung mở tại CAT Kiên Giang diễn ra thành công tốt đẹp. Hy vọng rằng, khi trở về công tác tại cơ sở, học viên sẽ vận dụng tốt các kiến thức đã được học vào thực tiễn nhằm đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị trong tình hình mới, tiếp tục nâng cao trình độ về mọi mặt để đáp ứng yêu cầu công tác, chiến đấu; đồng thời, góp phần vào công tác xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng Công an nhân dân cách mạng, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại./.
Trung Hiếu.
BÀI VIẾT LIÊN QUAN
- Khai giảng lớp Bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh đối tượng 4 cho học viên đang học tập 365bet đợt 1 năm 2024
- Học viện An ninh nhân dân phát động Tết trồng cây năm 2024
- Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ Bế giảng khoá Cao học 30 và trao bằng thạc sĩ
- Tưng bừng Hội thi phụ nữ Học viện ANND duyên dáng, tài năng
- Động viên tinh thần nữ sinh tập luyện diễu binh, diễu hành trong lễ kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ
BÌNH LUẬN
MỚI NHẤT
XEM NHIỀU NHẤT
-
Thông báo chỉ tiêu tuyển sinh (tuyển mới) đào tạo trình độ đại học năm 2024 365bet
-
Khai giảng Khóa 3 đào tạo trình độ đại học chính quy tuyển mới đối với công dân đã có bằng tốt nghiệp trình độ đại học trở lên mở tại Học viện An ninh nhân dân
-
Khai giảng lớp “Bồi dưỡng chuyển đổi số cho đội ngũ giảng viên, nghiên cứu viên của Học viện An ninh nhân dân”
-
Đảng ủy Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 03/02/2024
-
Học viện An ninh nhân dân tổng kết công tác Công đoàn năm 2023
-
Học viện An ninh nhân dân tổ chức Lễ Bế giảng khoá Cao học 30 và trao bằng thạc sĩ